
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

WIZARA YA ELIMU
SAYANSI  NA TEKNOLOJIA

TUME YA NGUVU ZA ATOMIKI TANZANIA

TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI
KUHUSU SHEHENA INAYOSEMEKANA KUWA NA VIASILI VYA MIONzl

(RADIOACTIVE MATERIALS) lLIYOKUSUDIWA KUINGIZWA NCHINI  KUPITIA
BANDARI YA MOMBASA

E`

22 Disemba 2021

Tume    ya    Nguvu    za   Atomiki    Tanzania    (TAEC)    ilipata    taarifa    kupitia    vyombo

mbalimbali  vya   habari  vya   Kenya   kuhusu  shehena  yenye  namba  TCKU3337296

inayosemekana  kuwa  na  viasili  vya   mionzi  ya   nyuklia   iliyokuwa   kwenye  meli   MV

SEAGO   PIRAEUS   VOY   174S.   Shehena   hiyo   inasemekana   ilikuwa   ikisafirishwa

(Transshipment) kuja Tanzania kupitia Bandari ya Mombasa.

Baada ya kupata taarifa  hiyo TAEC  iliwasiliana  na  Mamlaka ya  Udhibiti wa  Mionzi ya

Nyuklia  Nchini  Kenya  (Kenya  Nuclear  Regulatory  Authority-KNRA)  ili  kubaini  ukweli

wa  taarifa  hizo.  Tarehe  21   Disemba  2021,  KNRA  ilithibitisha  taarifa  hizo  ni  za  kweli

na tayari mamlaka ilichukua hatua stahiki na shehena kuamriwa kurejeshwa ilikotoka.

Kwa  taarifa  za  Jumatano   Tarehe  22  Disemba  2021,  saa  sita  na  nusu  usiku  00:30

(00:30   LT(UTC+4))   meli   hii   ilikuwa   imetia   nanga   Nchini   Oman   katika   bandari   ya

Salalah.

TAEC  inapenda  kuwatoa  hofu  watanzania  wote  kuhusiana  na  taarifa  ya  tukio  hilo

kwani  shehena  hiyo  haikufika  nchini.  Hata  hivyo,  Serikali  iko  macho  na  imejipanga

vyema   katika   udhibiti   wa   uingizaji   vyanzo   vyote   vya   mionzi   kupitia   Bandari   na

sehemu zote za mipaka nchini.
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Pia  tunawafahamisha  wananchi  kuwa  Sheria,  Kanuni  na  taratibu  zote  za  matumizi

salama ya  mionzi ya  nyuklia  nchini zinafuatwa  ili  kuwakinga  na madhara yatokanayo

na vyanzo vya mionzi

TAEC  inaendelea  kutoa  wito  kwa  wafanyabiashara  wote  nchini  kufuata  Sheria  na

Taratibu  za  uingizaji  na  utoaji  wa  bidhaa  zao  ikiwemo  kupata  vibali  vinavyoruhusu

uingizaji wa vyanzo vya  mionzi  na  bidhaa za vyakula  nchini  ili  kulinda  na  kuhakikisha

usalama wa wananchi na masoko ya nje.

"Mionzi kwa lvlatumizi Salama na Teknolojia ya Nyuklia kwa Maendeleo ya

Taifa"

Imetolea na;

Dkt. Justin E. Ngaile
KAIMU  MKURUGENZI  MKUU
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